Đảng uỷ Quân sự huyện ra Nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 202415 Tháng Bảy 2024
Ngày 11/7, Đảng ủy Quân sự huyện tổ chức Hội nghị ra Nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ quân sự, quốc phòng và công tác xây dựng Đảng bộ 6 tháng cuối năm 2024. Đồng chí Phạm Tiến Dũng – tỉnh Ủy viên, Bí thư Huyện uỷ, Bí thư Đảng uỷ Quân sự huyện chủ trì hội nghị.
Hội CCB huyện Ngọc Lặc: Tổng kết phong trào thi đua “Cựu chiến binh gương mẫu” giai đoạn 2019 - 202409 Tháng Bảy 2024
Vừa qua, Hội Cựu chiến binh huyện Ngọc Lặc tổ chức Hội nghị tổng kết phong trào thi đua “Cựu chiến binh gương mẫu” giai đoạn 2019-2024. Tham dự hội nghị có đồng chí Phạm Văn Luân, Phó Chủ tịch Thường trực Hội CCB tỉnh; đồng chí Phạm Văn Thiết, Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ, Chủ tịch HĐND huyện; các đồng chí Uỷ viên Ban Thường vụ Huyện uỷ, Thường trực HĐND, lãnh đạo UBND huyện; lãnh đạo các ban, ngành, đoàn thể, các cơ quan, đơn vị và 120 đại biểu đại diện cho 6.503 hội viên trong địa bàn toàn huyện.
Hội nghị bàn giao chức vụ Chỉ huy trưởng Ban Chỉ huy Quân sự huyện Ngọc Lặc05 Tháng Bảy 2024
Sáng ngày 3/7, Ban Chỉ huy Quân sự huyện Ngọc Lặc tổ chức hội nghị bàn giao chức vụ Chỉ huy trưởng Ban CHQS huyện. Dự hội nghị có các đồng chí: Đại tá Vũ Văn Tùng, Uỷ viên BTV Đảng uỷ Quân sự tỉnh, Chỉ huy trưởng Bộ CHQS tỉnh; Phạm Tiến Dũng, Tỉnh uỷ viên, Bí thư Huyện uỷ, Bí thư Đảng ủy Quân sự huyện; Bùi Huy Toàn, Phó Bí thư Huyện uỷ, Chủ tịch UBND huyện. Thủ trưởng các phòng, ban Bộ CHQS tỉnh; Các ban xây dựng Đảng, Văn phòng Huyện uỷ. Cán bộ, chiến sỹ Ban CHQS huyện Ngọc Lặc.
Hội nghị giao ban công tác Nội chính, phòng chống tham nhũng 6 tháng đầu năm; triển khai nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 202404 Tháng Bảy 2024
Chiều ngày 02/7, Huyện ủy Ngọc Lặc tổ chức Hội nghị giao ban công tác Nội chính, phòng chống tham nhũng và cải cách tư pháp 6 tháng đầu năm; phương hướng, nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024. Đồng chí Phạm Văn Thiết – Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện chủ trì hội nghị.
Xã Lộc Thịnh ra mắt Lực lượng tham gia bảo vệ an ninh trật tự ở cơ sở03 Tháng Bảy 2024
Mới đây, xã Lộc Thịnh tổ chức Lễ ra mắt Lực lượng tham gia bảo vệ an ninh trật tự ở cơ sở và phát động triển khai Luật căn cước năm 2023. Đồng chí Phạm Văn Đạt, Huyện ủy viên, Phó Chủ tịch UBND huyện dự và phát biểu tại buổi lễ.
Xã Thạch Lập ra mắt Lực lượng tham gia bảo vệ an ninh trật tự ở cơ sở02 Tháng Bảy 2024
Sáng ngày 1/7, xã Thạch Lập tổ chức Lễ ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh trật tự ở cơ sở và phát động triển khai Luật căn cước năm 2023. Đồng chí Phạm Văn Thiết, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện dự và phát biểu tại buổi lễ.
Chủ tịch UBND Huyện Bùi Huy Toàn dự lễ ra mắt Lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự ở cơ sở tại xã Kiên Thọ02 Tháng Bảy 2024
Hôm nay, cùng với cả nước ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự cơ sở (ANTT). Tại xã Kiên Thọ, đồng chí Bùi Huy Toàn, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện đến dự lễ ra mắt Lực lượng này.
UBND xã Mỹ Tân tổ chức Lễ ra mắt “Lực lượng tham gia bảo vệ an ninh trật tự ở cơ sở”01 Tháng Bảy 2024
Ngày 01/7, Luật lực lượng tham gia bảo vệ an ninh trật tự ở cơ sở, và Luật Căn cước chính thức có hiệu lực thi hành. Cùng với cả nước, UBND xã Mỹ Tân tổ chức Lễ ra mắt “Lực lượng tham gia bảo vệ an ninh trật tự ở cơ sở” và phát động triển khai luật Căn cước công dân năm 2023. Về dự buổi lễ có đồng chí Phạm Tiến Dũng, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy; Lãnh đạo Văn phòng Huyện ủy; Phòng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn huyện.
Khai mạc Hội thao quốc phòng lực lượng vũ trang huyện năm 202426 Tháng Sáu 2024
Ngày 25/6, Uỷ ban nhân dân huyện Ngọc Lặc tổ chức Hội thao thể dục, thể thao quốc phòng năm 2024.
Công an huyện Ngọc Lặc đồng hành cùng các xã xây dựng nông thôn mới13 Tháng Sáu 2024
Xác định phong trào xây dựng nông thôn mới (NTM) là một nhiệm vụ quan trọng. Những năm qua, Công an Ngọc lặc đã triển khai kế hoạch “Giữ vững an ninh chính trị, trật tự, an toàn xã hội phục vụ thực hiện chương trình mục tiêu quốc gia xây dựng nông thôn mới” với nhiều biện pháp, giải pháp. Qua đó, đã góp phần giữ vững ổn định chính trị, tạo môi trường lành mạnh để thực hiện tốt chương trình xây dựng NTM trên địa bàn huyện.
Đại hội Thi đua quyết thắng LLVT huyện Ngọc Lặc, giai đoạn 2019 - 202401 Tháng Sáu 2024
Ngày 30/5/2024, Lực lượng vũ trang (LLVT) huyện Ngọc Lặc tổ chức Đại hội Thi đua quyết thắng (TĐQT), giai đoạn 2019 – 2024.
Lực lượng vũ trang huyện Ngọc Lặc thực hiện tốt phong trào thi đua quyết thắng26 Tháng Năm 2024
Những năm qua, phong trào thi đua Quyết thắng của lực lượng vũ trang huyện Ngọc Lặc luôn được cấp ủy, chính quyền các cấp quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo và trong quá trình thực hiện, Ban Chỉ huy quân sự huyện đã có nhiều đổi mới về nội dung, hình thức nên đạt được những kết quả đáng ghi nhận. Qua đó, góp phần củng cố quốc phòng – an ninh, giữ vững ổn định chính trị, thúc đẩy kinh tế –xã hội địa phương phát triển.
Xã Kiên Thọ tổ chức diễn tập chiến đấu xã trong khu vực phòng thủ năm 202417 Tháng Năm 2024
Sáng ngày 16/5, xã Kiên Thọ tổ chức diễn tập chiến đấu xã trong khu vực phòng thủ năm 2024. Đây là xã được BCĐ diễn tập chiến đấu phòng thủ huyện Ngọc Lặc chọn tổ chức điểm để rút kinh nghiệm. Dự và chỉ đạo cuộc diễn tập có đồng chí Thượng tá Trần Xuân Trí, Ủy viên Ban Thường vụ Huyện uỷ, Chỉ huy trưởng Ban CHQS huyện, Phó BCĐ diễn tập chiến đấu phòng thủ huyện; Thượng tá Lê Văn Năm, Ủy viên Ban Thượng vụ Huyện uỷ, Trưởng Công an huyện; các đồng chí thành viên BCĐ diễn tập chiến đấu phòng thủ huyện; lãnh đạo các phòng, ban, ngành, đoàn thể cấp huyện. Đại biểu tham quan của 5 xã Phùng Minh, Phùng Giáo, Vân Am, Nguyệt Ấn, Cao Thịnh và thành viên trong khung diễn tập xã Kiên Thọ.
Huyện Ngọc Lặc tổng kết công tác phòng, chống thiên tai, tìm kiếm cứu nạn và phòng thủ dân sự năm 2023; triển khai nhiệm vụ năm 202416 Tháng Năm 2024
Chiều ngày 14/05, UBND huyện Ngọc Lặc tổ chức Hội nghị tổng kết công tác phòng, chống thiên tai (PCTT), tìm kiếm cứu nạn (TKCN) và phòng thủ dân sự (PTDS) năm 2023, triển khai nhiệm vụ năm 2024. Đồng chí Bùi Huy Toàn, Phó Bí thư Huyện uỷ, Chủ tịch UBND huyện, Trưởng Ban Chỉ huy PCTT, TKCN và PTDS huyện chủ trì hội nghị.
Hội nghị trực tuyến toàn quốc về công tác phòng, chống thiên tai và tìm kiếm cứu nạn năm 202411 Tháng Năm 2024
Sáng 10-5, tại Văn phòng Chính phủ, Phó Thủ tướng Trần Lưu Quang, Trưởng Ban chỉ đạo Quốc gia về phòng, chống thiên tai và tìm kiếm cứu nạn (PCTT-TKCN) chủ trì Hội nghị toàn quốc về công tác phòng, chống thiên tai và tìm kiếm cứu nạn năm 2024. Phiên họp được kết nối trực tuyến tới điểm cầu các tỉnh, thành phố. Đồng chí Bùi Huy Toàn, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện chủ trì tại điểm cầu UBND huyện.
Công an huyện Ngọc Lặc kịp thời ngăn chặn 03 vụ lừa đảo chiếm đoạt tài sản07 Tháng Năm 2024
Thực hiện chỉ đạo của Giám đốc Công an tỉnh về phòng ngừa, đấu tranh với tội phạm lừa đảo chiếm đoạt tài sản, Công an huyện Ngọc Lặc đã chủ động triển khai các biện pháp nghiệp vụ, vừa tập trung rà soát, nắm chắc tình hình, đấu tranh trấn áp mạnh đối với các loại tội phạm, tệ nạn xã hội, vừa chỉ đạo các đội nghiệp vụ và Công an các xã, thị trấn đến từng khu dân cư, hộ gia đình, các cơ sở kinh doanh để phát tờ rơi cảnh báo, tuyên truyền trên xe lưu động, hệ thông loa truyền thanh cơ sở, trên mạng xã hội zalo, facebook... về phương thức, thủ đoạn hoạt động của các đối tượng lừa đảo để người dân hiểu và cảnh giác, phòng ngừa.
Phó Chủ tịch UBND tỉnh Mai Xuân Liêm dâng hoa, dâng hương, viếng các Anh hùng liệt sĩ tại huyện...(22/07/2024 9:01 SA)
Kết quả xây dựng nông thôn mới xã Minh Tiến, Cao Ngọc, Vân Am(15/07/2024 4:05 CH)
Khai mạc Kỳ họp thứ 19, HĐND huyện Ngọc Lặc khóa XX nhiệm kỳ 2021-2026(15/07/2024 9:39 SA)
Gắn biển công trình công viên văn hóa Nam Giang - Ngọc Lặc(26/06/2024 3:19 CH)
Đoàn công tác huyện Ngọc Lặc tham dự gặp mặt kỷ niệm 75 năm Ngày thành lập Đảng bộ huyện Nam...(26/06/2024 3:13 CH)
Đoàn công tác huyện Ngọc Lặc gặp mặt và tặng trống đồng huyện Nam Giang (26/06/2024 3:03 CH)
Đại hội Đại biểu các dân tộc thiểu số huyện Ngọc Lặc lần thứ IV(22/06/2024 2:07 CH)
Đại hội Thi đua quyết thắng LLVT huyện Ngọc Lặc, giai đoạn 2019 - 2024(01/06/2024 4:19 CH)