Tập huấn nghiệp vụ công tác xây dựng Đảng dành cho cấp ủy cơ sở và Bí thư các Chi bộ trực thuộc Đảng bộ cơ sở cho trên 120 đại biểu tại cụm 225 Tháng Bảy 2024
Sáng ngày 24/7, tại xã Nguyệt Ấn, Huyện uỷ Ngọc Lặc tổ chức Hội nghị tập huấn nghiệp vụ công tác xây dựng Đảng dành cho cấp ủy cơ sở và bí thư các chi bộ trực thuộc Đảng bộ cơ sở năm 2024 cho trên 120 đại biểu là Bí thư, Phó Bí thư Đảng bộ các xã; Bí thư các Đảng bộ, Chi bộ trực thuộc Đảng bộ các xã cụm 2 gồm Kiên Thọ, Phúc Thịnh, Phùng Minh, Nguyệt Ấn, phùng Giáo, Vân Am, Công ty TNHH nông nghiệp Công nghệ cao Hồ Gươm – Sông Âm.
Tập huấn nâng cao năng lực tư vấn hướng nghiệp cho cán bộ Đoàn và cập nhật kiến thức cho cán bộ đoàn viên thanh niên năm 202425 Tháng Bảy 2024
Ngày 24/7, tại Trung tâm Chính trị huyện, Huyện đoàn Ngọc Lặc phối hợp với Trung tâm hướng nghiệp, dạy nghề và giới thiệu việc làm thanh thiếu niên tỉnh Thanh Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn nâng cao năng lực, tư vấn hướng nghiệp, giới thiệu việc làm, xuất khẩu lao động và cập nhật kiến thức cho cán bộ Đoàn cơ sở năm 2024.
Huyện uỷ Ngọc Lặc tập huấn nghiệp vụ công tác xây dựng Đảng dành cho cấp ủy cơ sở và Bí thư các Chi bộ trực thuộc Đảng bộ cơ sở cụm 124 Tháng Bảy 2024
Sáng ngày 23/7, Huyện uỷ Ngọc Lặc tổ chức Hội nghị tập huấn nghiệp vụ công tác xây dựng Đảng dành cho cấp ủy cơ sở và Bí thư các Chi bộ trực thuộc Đảng bộ cơ sở năm 2024. Dự hội nghị có đồng chí Phạm Tiến Dũng, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy; lãnh đạo Ban Tổ chức Huyện ủy, UBKT Huyện ủy, Văn phòng Huyện ủy; Bí thư các Đảng bộ, Chi bộ trực thuộc Huyện ủy; Bí thư, Phó Bí thư Đảng bộ các xã, thị trấn; Bí thư các Đảng bộ, Chi bộ trực thuộc Đảng bộ cơ sở trong cụm 1.
Hội nghị Ban Thường vụ Huyện ủy kỳ họp tháng 719 Tháng Bảy 2024
Trong các ngày 17,18/7/2024. Huyện ủy Ngọc Lặc tổ chức Hội nghị Ban Thường vụ Huyện ủy kỳ họp tháng 7. Đồng chí Phạm Tiến Dũng, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy khai mạc và chủ trì hội nghị.
Nghiên cứu, học tập, quán triệt, triển khai thực hiện các chỉ thị, kết luận, quy định, quyết định của Bộ Chính trị, Ban Bí thư Trung ương Đảng khóa XIII và của Ban Thường vụ Tỉnh ủy18 Tháng Bảy 2024
Sáng 16/7, Ban Thường vụ Tỉnh ủy đã tổ chức hội nghị nghiên cứu, học tập, quán triệt, triển khai thực hiện các chỉ thị, kết luận, quy định, quyết định của Bộ Chính trị, Ban Bí thư Trung ương Đảng khóa XIII và của Ban Thường vụ Tỉnh ủy mới ban hành. Hội nghị được tổ chức bằng hình thức trực tiếp kết hợp trực tuyến, kết nối từ điểm cầu Tỉnh ủy đến đến 53 điểm cầu các ban, sở, ngành, đơn vị cấp tỉnh và các huyện, thị xã, thành phố, đảng ủy trực thuộc Tỉnh ủy; 633 điểm cầu các xã, phường, thị trấn và tổ chức đảng trực thuộc cấp ủy cấp huyện; 105 điểm cầu các thôn, bản, khu phố trên địa bàn toàn tỉnh, với 45.642 cán bộ, đảng viên tham gia học tập. Đồng chí Phạm Tiến Dũng, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy chủ trì tại điểm cầu huyện Ngọc Lặc.
Hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ huyện khoá XXIV lần thứ 42: Đánh giá tình hình 6 tháng đầu năm; nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 202415 Tháng Bảy 2024
Sáng ngày 11/07, dưới sự chủ trì của đồng chí Phạm Tiến Dũng, Tỉnh uỷ viên, Bí thư Huyện uỷ và các đồng chí Phạm Văn Thiết, Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Bùi Huy Toàn, Phó Bí thư Huyện uỷ, Chủ tịch UBND huyện, Hội nghị lần thứ 42 Ban Chấp hành Đảng bộ huyện khoá XXIV đã được tổ chức tại phòng họp cấp uỷ đánh giá tình hình 6 tháng đầu năm; nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024.
Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện tổ chức Hội nghị sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện nghị quyết Đại hội đại biểu huyện lần thứ XXIII nhiệm kỳ 2021 -202615 Tháng Bảy 2024
Chiều ngày 10/7, Hội Liên hiệp Phụ nữ (LHPN) huyện tổ chức hội nghị sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện nghị quyết Đại hội Đại biểu huyện lần thứ XXIII, nhiệm kỳ 2021 -2026; sơ kết công tác hội và phong trào phụ nữ 6 tháng, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Dự và chỉ đạo hội nghị có đồng chí Phạm Thị Thu– UVBTV - Trưởng Ban Dân vận - Chủ tịch UB MTTQVN huyện.
Lan tỏa việc học và làm theo Bác ở Ngọc Lặc14 Tháng Bảy 2024
(Baothanhhoa.vn) - Qua 3 năm thực hiện Kết luận số 01-KL/TW của Bộ Chính trị (khóa XIII) về tiếp tục thực hiện Chỉ thị số 05-CT/TW của Bộ Chính trị khóa XII "Về đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh” trên địa bàn huyện Ngọc Lặc đã xuất hiện nhiều điển hình có cách làm hay trong cộng đồng dân cư, góp phần lan tỏa việc học và làm theo Bác.
Hội nghị sơ kết công tác Khoa giáo 06 tháng đầu năm; triển khai nhiệm vụ 06 tháng cuối năm 202414 Tháng Bảy 2024
Chiều ngày 10/07, Ban Tuyên giáo Huyện uỷ tổ chức Hội nghị sơ kết công tác Khoa giáo 06 tháng đầu năm; triển khai nhiệm vụ 06 tháng cuối năm 2024.
Đoàn TNCS Hồ Chí Minh huyện Ngọc Lặc triển khai phương hướng, nhiệm vụ 06 tháng cuối năm 202414 Tháng Bảy 2024
Chiều ngày 11/7, Đoàn TNCS Hồ Chí Minh huyện Ngọc Lặc tổ chức Hội nghị sơ kết công tác đoàn và phong trào thanh thiếu nhi 06 tháng đầu năm; triển khai phương hướng, nhiệm vụ 06 tháng cuối năm 2024. Đồng chí Phạm Thị Thu, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Dân vận Huyện uỷ, Chủ tịch UBMTTQ huyện dự và phát biểu chỉ đạo tại hội nghị.
Đại hội đại biểu Hội Người mù huyện Ngọc Lặc, nhiệm kỳ 2024-202911 Tháng Bảy 2024
Sáng ngày 10/7, Hội Người mù huyện Ngọc Lặc tổ chức Đại hội Đại biểu lần thứ VI, nhiệm kỳ 2024-2029. Về dự có đồng chí đồng chí Nguyễn Thị Mạo, Phó Chủ tịch Hội Người mù Thanh Hóa; đồng chí Phạm Văn Đạt, Phó Chủ tịch UBND huyện; lãnh đạo các ban, ngành, đoàn thể, các cơ quan, đơn vị cùng 51 đại biểu chính thức đại diện cho 96 hội viên Hội Người mù huyện Ngọc Lặc.
3.287 đại biểu tại điểm cầu huyện Ngọc Lặc tham dự Hội nghị toàn quốc quán triệt quy định, chỉ thị của Bộ Chính trị về chuẩn mực đạo đức cách mạng của cán bộ, đảng viên và đại hội đảng bộ các cấp10 Tháng Bảy 2024
Sáng 09/7, huyện Ngọc Lặc có 3.287 đại biểu tham dự nghị toàn quốc quán triệt Quy định số 144-QĐ/TW ngày 9/5/2024 của Bộ Chính trị “về chuẩn mực đạo đức cách mạng của cán bộ, đảng viên trong giai đoạn mới”; Chỉ thị số 35-CT/TW ngày 14/6/2024 của Bộ Chính trị “về đại hội đảng bộ các cấp tiến tới Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIV của Đảng” dưới hình thức trực tuyến tại 22 điểm cầu trong toàn huyện. Đồng chí Phạm Văn Thiết, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện chủ trì tại điểm cầu cấp huyện.
Bế giảng lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khoá II năm 202410 Tháng Bảy 2024
Chiều ngày 08/7, Trung tâm Chính trị huyện Ngọc Lặc đã tổ chức Bế giảng lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khoá II năm 2024.
Thường trực Huyện ủy tổ chức Hội nghị giao ban các ban Đảng, Ủy ban Kiểm tra, Văn phòng Huyện ủy09 Tháng Bảy 2024
Ngày 8/7, Thường trực Huyện ủy tổ chức Hội nghị giao ban các ban Đảng, Ủy ban Kiểm tra, Văn phòng Huyện ủy, nghe báo cáo về kết quả thực hiện nhiệm nhiệm vụ 6 tháng đầu năm 2024. Đồng chí Phạm Văn Thiết, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy - Chủ tịch HĐND huyện chủ trì Hội nghị.
Khai giảng lớp Bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa II năm 202405 Tháng Bảy 2024
Sáng ngày 03/7, Trung tâm Chính trị huyện Ngọc Lặc tổ chức khai giảng lớp Bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa II năm 2024. Về dự có lãnh đạo các Ban xây dựng Đảng; Giảng viên Trung tâm Chính trị huyện.
Hội nghị Ban Thường vụ Huyện ủy kỳ họp tháng 705 Tháng Bảy 2024
Ngày 4/7/2024, Hyện ủy Ngọc Lặc tổ chức Hội nghị Ban Thường vụ Huyện ủy kỳ họp tháng 7 đánh giá kết quả thực hiện nhiệm vụ 6 tháng đầu năm; phương hướng, nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024. Đồng chí Phạm Tiến Dũng, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy khai mạc và chủ trì hội nghị.
Phó Chủ tịch UBND tỉnh Mai Xuân Liêm dâng hoa, dâng hương, viếng các Anh hùng liệt sĩ tại huyện...(22/07/2024 9:01 SA)
Kết quả xây dựng nông thôn mới xã Minh Tiến, Cao Ngọc, Vân Am(15/07/2024 4:05 CH)
Khai mạc Kỳ họp thứ 19, HĐND huyện Ngọc Lặc khóa XX nhiệm kỳ 2021-2026(15/07/2024 9:39 SA)
Gắn biển công trình công viên văn hóa Nam Giang - Ngọc Lặc(26/06/2024 3:19 CH)
Đoàn công tác huyện Ngọc Lặc tham dự gặp mặt kỷ niệm 75 năm Ngày thành lập Đảng bộ huyện Nam...(26/06/2024 3:13 CH)
Đoàn công tác huyện Ngọc Lặc gặp mặt và tặng trống đồng huyện Nam Giang (26/06/2024 3:03 CH)
Đại hội Đại biểu các dân tộc thiểu số huyện Ngọc Lặc lần thứ IV(22/06/2024 2:07 CH)
Đại hội Thi đua quyết thắng LLVT huyện Ngọc Lặc, giai đoạn 2019 - 2024(01/06/2024 4:19 CH)