Đồng Thịnh Tập huấn mô hình “3 không” trong chuyển đổi số24 Tháng Bảy 2024
Chiều ngày 22/7/2024, UBND xã Đồng Thịnh đã tổ chức hội nghị tập huấn mô hình “3 không” trong chuyển đổi số cho cán bộ, doanh nghiệp và Nhân dân, đặc biệt cho cho Tổ công nghệ số cộng đồng xã Đồng Thịnh.
Hội nghị trực tuyến toàn tỉnh sơ kết 6 tháng đầu năm về CĐS và Đề án 06 24 Tháng Bảy 2024
Chiều 22/7, Ban Chỉ đạo chuyển đổi số (CĐS) và Tổ công tác Đề án 06 tỉnh Thanh Hóa đã tổ chức Hội nghị trực tuyến toàn tỉnh sơ kết 6 tháng đầu năm về CĐS và Đề án 06 trên địa bàn tỉnh; triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Hội nghị được kết nối tới 27 điểm cầu các huyện, thị xã, thành phố trong tỉnh. Đồng chí Lê Hùng Cường, Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tich UBND huyện chủ trì tại điểm cầu Ngọc Lặc.
Hội nghị tập huấn Mô hình “3 Không” trên địa bàn xã Ngọc Liên năm 202407 Tháng Bảy 2024
Mới đây, xã Ngọc Liên phối hợp với Trung tâm Viễn Thông Ngọc Lặc và Ngân hàng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn huyện Ngọc Lặc tổ chức hội nghị tập huấn Mô hình “3 Không” trên địa bàn xã năm 2024.
Hội nghị tập huấn Mô hình “3 Không” trên địa bàn xã Ngọc Sơn năm 202403 Tháng Bảy 2024
Nhằm tổ chức thực hiện Đề an 06, đề án Phát triển ứng dụng dữ liệu về dân cư, định danh và xác thực điện tử Cài đặt VneID tạo lập mã QR code vận động thanh toán không dùng tiền mặt tại các cửa hàng tạp hóa; điểm thanh toán tiền điện. Vừa qua, xã Ngọc Sơn phối hợp với Trung tâm Viễn Thông Ngọc Lặc và Ngân hàng Nông nghiệp và phát triển nông thôn huyện Ngọc Lặc tổ chức hội nghị tập huấn Mô hình “3 Không” trên địa bàn xã Ngọc Sơn năm 2024.
Hội nghị tập huấn triển khai mô hình “3 không” trên địa bàn xã Thạch Lập26 Tháng Sáu 2024
Sáng ngày 25/6/2024, tại Hội trường Công sở xã Thạch Lập, UBND- BCĐ chuyển đổi số xã Thạch Lập phối hợp với Trung tâm VNPT Ngọc Lặc - Lang Chánh và Chi nhánh Ngân hàng NN&PTNT Ngọc Lặc tổ chức Hội nghị tập huấn, triển khai thực hiện mô hình “3 KHÔNG”.
Xã Lam Sơn tập huấn Mô hình “3 không” trên địa bàn năm 202421 Tháng Sáu 2024
Chiều ngày 20/06, UBND xã Lam Sơn phối hợp với VNPT Ngọc lặc - Lang Chánh, Ngân hàng Agribank chi nhánh Ngọc Lặc tổ chức tập huấn mô hình “3 không” trên địa bàn xã năm 2024. Tới dự có đại diện phòng Văn hóa - Thông tin huyện; lãnh đạo Đảng ủy, UBND, MTTQ và các đoàn thể xã.
Xã Quang Trung tập huấn Mô hình “3 không” trên địa bàn năm 202415 Tháng Sáu 2024
Sáng ngày 13/06, UBND xã Quang Trung phối hợp với VNPT Ngọc lặc - Lang Chánh, Ngân hàng Agribank chi nhánh Ngọc Lặc tổ chức tập huấn mô hình “3 không” trên địa bàn xã năm 2024. Tới dự có đại diện phòng Văn hóa - thông tin huyện; lãnh đạo Đảng ủy, UBND, MTTQ và các đoàn thể xã.
Hội nghị tập huấn triển khai mô hình “3 không” trên địa bàn thị trấn Ngọc Lặc12 Tháng Sáu 2024
Sáng ngày 11/6/2024, tại Hội trường Công sở thị trấn Ngọc Lặc, UBND - BCĐ chuyển đổi số thị trấn phối hợp với Trung tâm VNPT Ngọc Lặc - Lang Chánh; Chi nhánh Ngân hàng NN&PTNT Ngọc Lặc tổ chức Hội nghị tập huấn, triển khai thực hiện mô hình “3 không” và các mô hình chuyển đổi số năm 2024 trên địa bàn thị trấn.
Xét xử trực tuyến: Bước đột phá trong cải cách tư pháp tại Toà án nhân dân (TAND) huyện Ngọc Lặc09 Tháng Sáu 2024
Ngày 6/6, TAND huyện Ngọc Lặc đã phối hợp với Viện kiểm sát nhân dân cùng cấp và Công an huyện tổ chức xét xử 05 vụ án hình sự theo hình thức trực tuyến. Đây là các vụ án có tình tiết, tính chất đơn giản, tài liệu, chứng cứ trong hồ sơ vụ án rõ ràng, đảm bảo các điều kiện để tổ chức phiên tòa trực tuyến theo Nghị quyết số 33/2021/QH15 ngày 12/11/2021 của Quốc hội.
Hội nghị tập huấn công tác dân vận chính quyền và xây dựng mô hình chính quyền thân thiện vì Nhân dân phục vụ trên địa bàn huyện năm 202419 Tháng Năm 2024
Mới đây, tại xã Lam Sơn, Ban Dân vận Tỉnh ủy phối hợp với Huyện uỷ Ngọc Lặc tổ chức Hội nghị tập huấn công tác dân vận chính quyền và xây dựng mô hình “Chính quyền thân thiện, vì Nhân dân phục vụ” trên địa bàn huyện Ngọc Lặc năm 2024 cho các xã gồm: Lam Sơn, Phùng Giáo, Phùng Minh, Phúc Thịnh, Kiên Thọ, Nguyệt Ấn, Minh Sơn, Minh Tiến, Ngọc Sơn, Ngọc Trung, Ngọc Liên, Cao Thịnh, Lộc Thịnh, Cao Ngọc. Đồng chí Phạm Trọng Dũng, Phó Trưởng Ban Thường trực Ban Dân vận Tỉnh ủy khai mạc và trực tiếp truyền đạt các nội dung tại lớp tập huấn. Về phía huyện Ngọc Lặc có đồng chí Phạm Thị Thu, Ủy viên Ban Thường vụ Huyện Ủy, Trưởng Ban Dân vận, Chủ tịch Mặt trận Tổ quốc huyện; đồng chí Lê Hùng Cường, Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch Ủy ban nhân dân huyện.
Tập huấn công tác dân vận chính quyền và xây dựng mô hình “Chính quyền thân thiện, vì Nhân dân phục vụ” tại thị trấn Ngọc Lặc18 Tháng Năm 2024
Sáng ngày 17/05, Ban Dân vận Tỉnh ủy phối hợp với Huyện ủy Ngọc Lặc tổ chức Hội nghị tập huấn công tác dân vận chính quyền và xây dựng mô hình “Chính quyền thân thiện, vì Nhân dân phục vụ” tại thị trấn Ngọc Lặc. Về dự có đồng chí Phạm Trọng Dũng, Phó Trưởng Ban Thường trực Ban Dân vận Tỉnh ủy; đồng chí Phạm Thị Thu, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Dân vận Huyện ủy, Chủ tịch UBMTTQ huyện; đồng chí Lê Hùng Cường, Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện.
Triển khai thực hiện các tiêu chí chuyển đối số (CĐS) cấp huyện và mô hình “3 không” trên địa bàn tỉnh năm 202409 Tháng Năm 2024
Sáng 8/5, Sở Thông tin và Truyền thông đã tổ chức Hội nghị triển khai thực hiện các tiêu chí chuyển đối số (CĐS) cấp huyện và mô hình “3 không” trên địa bàn tỉnh năm 2024. Hội nghị được kết nối trực tuyến tới điểm cầu UBND các huyện, thị xã, thành phố và xã, thị trấn trên địa bàn toàn tỉnh. Đồng chí Lê Hùng Cường, Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện chủ trì tại điểm cầu huyện Ngọc Lặc.
Agribank Chi nhánh huyện Ngọc Lặc đẩy mạnh ứng dụng công nghệ số, đưa dịch vụ ngân hàng đến với người dân22 Tháng Tư 2024
Những mùa vụ bội thu, niềm vui, hạnh phúc của người nông dân, sự phát triển hiện đại của ngành nông nghiệp, nông thôn, sự lớn mạnh của các doanh nghiệp, hợp tác xã, hộ kinh doanh. Huyện Ngọc Lặc đang vươn mình phát triển mạnh mẽ, từng bước khẳng định vai trò là trung tâm kinh tế, chính trị, văn hóa - xã hội của khu vực miền núi phía Tây tỉnh Thanh Hóa. Trong hành trình phát triển vững mạnh của quê hương, Ngân hàng nông nghiệp phát triển nông thôn, chi nhánh huyện Ngọc Lặc tự hào luôn đồng hành, thực hiện xứ mệnh tiếp thêm nguồn vốn phục vụ phát triển kinh tế - xã hội, xây dựng NTM tại địa phương.
Phụ nữ Ngọc Lặc tích cực, chủ động chuyển đổi số24 Tháng Ba 2024
Chủ đề của năm 2024 được Trung ương Hội Liên hiệp Phụ nữ (LHPN) Việt Nam xác định là “Tăng cường ứng dụng công nghệ thông tin (CNTT) trong hoạt động hội”; đồng thời tiếp tục đẩy mạnh việc phát huy vai trò của phụ nữ (PN) trong chuyển đổi số (CĐS).
Ngọc Lặc: Xây dựng chính quyền thân thiện vì Nhân dân phục vụ20 Tháng Ba 2024
Nhằm tạo sự chuyển biến tích cực, nâng cao trách nhiệm, hiệu quả hoạt động của cấp ủy, chính quyền và hệ thống chính trị, củng cố lòng tin của Nhân dân đối với chính quyền từ xã đến huyện, ngay từ đầu năm 2024, huyện Ngọc Lặc đã triển khai thực hiện mô hình “Chính quyền thân thiện vì Nhân dân phục vụ” với những nội dung phù hợp với tình hình thực tế của địa phương, nhận được sự đồng thuận cao của cán bộ, Nhân dân.
Lễ ra mắt mô hình “Chính quyền thân thiện, vì Nhân dân phục vụ”10 Tháng Ba 2024
Chiều ngày 8.3, thị trấn Ngọc Lặc đã tổ chức lễ ra mắt mô hình “Chính quyền thân thiện, vì Nhân dân phục vụ”. Dự buổi lễ có các đồng chí: Lê Hùng Cường, Uỷ viên BTV Huyện uỷ, Phó Chủ tịch UBND huyện; phòng Dân tộc huyện. Các đồng chí lãnh đạo Đảng, Chính quyền, cán bộ, công chức, trưởng các đoàn thể chính trị, xã hội thị trấn; Bí thư, Trưởng các khu phố, đại diện các trường học trên địa bàn thị trấn Ngọc Lặc.
Phó Chủ tịch UBND tỉnh Mai Xuân Liêm dâng hoa, dâng hương, viếng các Anh hùng liệt sĩ tại huyện...(22/07/2024 9:01 SA)
Kết quả xây dựng nông thôn mới xã Minh Tiến, Cao Ngọc, Vân Am(15/07/2024 4:05 CH)
Khai mạc Kỳ họp thứ 19, HĐND huyện Ngọc Lặc khóa XX nhiệm kỳ 2021-2026(15/07/2024 9:39 SA)
Gắn biển công trình công viên văn hóa Nam Giang - Ngọc Lặc(26/06/2024 3:19 CH)
Đoàn công tác huyện Ngọc Lặc tham dự gặp mặt kỷ niệm 75 năm Ngày thành lập Đảng bộ huyện Nam...(26/06/2024 3:13 CH)
Đoàn công tác huyện Ngọc Lặc gặp mặt và tặng trống đồng huyện Nam Giang (26/06/2024 3:03 CH)
Đại hội Đại biểu các dân tộc thiểu số huyện Ngọc Lặc lần thứ IV(22/06/2024 2:07 CH)
Đại hội Thi đua quyết thắng LLVT huyện Ngọc Lặc, giai đoạn 2019 - 2024(01/06/2024 4:19 CH)